Skip to content
Mag-sign inMagsimula nang libre
Larawan: Evangelos Mpikakis / Unsplash · Greece

Sa pagitan ng mga ekonomiya · 22

Mahigit sangkapat ng mga empleyado ng negosyo sa Gresya ay nasa mabibilis lumaking kompanya

Sa Pransya, 5.67% ang bahagi, ang pangalawang pinakamababa sa Unyong Europeo, at edukasyon ang tanging sektor kung saan mas mataas ang sa Pransya.

May mga kompanyang hindi lang basta kumukuha ng tauhan: pinalalaki nila ang bilang ng kanilang empleyado nang higit sa ikasampu bawat taon, tatlong taon nang sunod-sunod. Binibilang ng Eurostat ang mga taong nagtatrabaho para sa kanila, at noong 2024 ay mahigit sangkapat iyon ng mga empleyado sa Gresya at wala pang isa sa bawat labimpito sa Pransya. Narito kung saan nakatayo ang dalawa sa 26 na bansang kasapi na may bilang, kung ano ang itinuturing na mabilis na paglago at kung ano ang hindi, ang nag-iisang sektor kung saan nangunguna ang Pransya, at ang binabago nito kung nagre-recruit ka o naghahanap ng trabaho.

26.37%ng mga empleyado sa mga negosyo sa Gresya na may sampu o higit pang empleyado ang nagtrabaho sa kompanyang may mataas na paglago, 2024
5.67%ang katumbas sa Pransya, ang pangalawang pinakamababa sa 26 na bansang kasapi na may bilang
12.84%ang katumbas sa buong Unyong Europeo, tantiya ng Eurostat

Mahigit sangkapat sa Gresya, wala pang 6% sa Pransya

Malta31.87%
Gresya26.37%
Dinamarka20.26%
EU12.84%
Italya11.59%
Espanya11.09%
Belgium7.35%
Pransya5.67%
Tsipre4.09%
Mga empleyado ng mga kompanyang may mataas na paglago bilang bahagi ng mga empleyado sa lahat ng aktibong negosyong may sampu o higit pang empleyado, industriya, konstruksiyon at mga serbisyong pampamilihan, 2024, porsiyento. Mataas na paglago: higit sa 10% bawat taon sa karaniwan sa bilang ng mga empleyado sa loob ng tatlong taon. Ang Malta at Tsipre ang dalawang dulo ng 26 na bansang kasapi na may nailathalang bilang; ang bilang ng Unyong Europeo ay tantiya ng Eurostat. Eurostat, bd_hg, binasa noong 4 Oktubre 2026.

Pangalawa sa Unyong Europeo, at pangalawa mula sa ibaba

Noong 2024, ang mga kompanyang mabilis na lumaki sa loob ng tatlong taon ang pinagtatrabahuhan ng 26.37% ng mga empleyado ng mga negosyo sa Gresya na may sampu o higit pang empleyado. Ang Malta lamang, sa 31.87%, ang mas mataas sa 26 na bansang kasapi na may nailathalang bilang; pinananatiling kumpidensiyal ng Eurostat ang bilang ng Irlanda para sa 2024. Inilathala ang mga bilang noong 1 Oktubre 2026.

Malapit sa kabilang dulo ang Pransya: 5.67%, wala pang sangkapat ng bahagi ng Gresya, at nasa itaas lamang ng Tsipre (4.09%). Kasunod ang Belgium (7.35%) at Austria (8.76%). Ang Unyong Europeo sa kabuuan ay nasa tinatayang 12.84%, ang Alemanya sa 12.39%, ang Italya sa 11.59% at ang Espanya sa 11.09%.

Kung bibilangin sa kompanya sa halip na sa empleyado, kumikitid ang agwat: 15.57% ng mga negosyo sa Gresya na may sampu o higit pang empleyado ang kompanyang may mataas na paglago, laban sa 7.92% sa Pransya. Kaya mas malaki ang mabibilis lumaking kompanya ng Gresya kaysa sa karaniwang negosyo roon na ganoon kalaki, at mas malaki ang hawak nilang bahagi ng mga empleyado kaysa ng mga kompanya; sa Pransya, mas maliit ang mga ito kaysa sa karaniwan, at baligtad ang totoo.

Pinagmulan: Sanggunian
Mga kompanyang may mataas na paglago noong 2024: ang kanilang mga empleyado bilang bahagi ng mga empleyado sa lahat ng aktibong negosyong may sampu o higit pang empleyado, at ang kanilang dami bilang bahagi ng mga negosyong iyon, industriya, konstruksiyon at mga serbisyong pampamilihan, porsiyento. Ang Unyong Europeo ang una (tantiya ng Eurostat ang bahagi nito ng empleyado), pagkatapos ang 26 na bansang kasapi na may nailathalang bilang, ang may pinakamataas na bahagi ng empleyado ang una; kumpidensiyal ang bilang ng Irlanda. Eurostat, bd_hg.
Bansang kasapiBahagi ng empleyadoBahagi ng kompanya
Unyong Europeo12.84%10.01%
Malta31.87%16.94%
Gresya26.37%15.57%
Portugal21.73%13.63%
Dinamarka20.26%14.76%
Pinlandiya18.79%14.63%
Suwesya17.73%11.45%
Unggarya17.45%11.56%
Litwanya16.42%11.53%
Estonya15.99%10.62%
Bulgarya14.65%10.2%
Kroasya14.21%13.05%
Netherlands13.95%12.79%
Polonya13.04%8.36%
Latbiya12.59%10.64%
Alemanya12.39%8.34%
Eslobakya11.9%9.95%
Italya11.59%9.6%
Tsekya11.47%9.19%
Luxembourg11.33%10.8%
Espanya11.09%10.77%
Rumanya9.96%9.87%
Eslobenya9.02%9.56%
Austria8.76%9.69%
Belgium7.35%8.02%
Pransya5.67%7.92%
Tsipre4.09%2.22%

Ano ang itinuturing na mabilis na paglago

Itinuturing na may mataas na paglago ang isang kompanya kapag may hindi bababa sa sampung empleyado ito sa simula at lumaki ang bilang ng empleyado nito nang higit sa 10% bawat taon sa karaniwan sa loob ng tatlong taon. Para sa 2024, ang tatlong taon ay mula 2021 hanggang 2024. Paglago lamang ang tinitingnan ng pagsubok, hindi kung gaano kalaki o katanda ang kompanya.

Hinahati ng bahagi ang mga empleyado ng mga kompanyang iyon sa mga empleyado ng lahat ng aktibong negosyong may sampu o higit pang empleyado, sa industriya, konstruksiyon at mga serbisyong pampamilihan. Hindi kasama ang pampublikong administrasyon, at binibilang lamang ang mga paaralan, ospital at tahanan ng pangangalaga kapag pinatatakbo ang mga ito bilang negosyo. Wala sa alinmang bilang ang mga kompanyang may wala pang sampung empleyado at ang mga self-employed.

Hindi ito bilang ng mga trabahong nalikha. Binibilang ang bawat empleyado ng kompanyang may mataas na paglago, kasama ang mga naroon na bago ito lumaki, at walang sinasabi rito kung ilang trabaho ang nawala sa ibang kompanya o kung paano gumalaw ang kabuuang empleo. Nagsisimula ang tatlong taon sa 2021; hindi sinasabi ng talahanayan kung gaano kalaki sa paglago ang bumawi sa mga naunang kawalan, at hindi ito hinuhulaan ng edisyong ito.

Pinagmulan: SanggunianAno ang binibilang nito
  1. ANG KOMPANYA: isang negosyong may hindi bababa sa sampung empleyado sa simula, na lumaki ang bilang ng empleyado nang higit sa 10% bawat taon sa karaniwan sa loob ng tatlong taon. Para sa bilang ng 2024, ang tatlong taon ay 2021 hanggang 2024. Hindi kasama sa pagsubok ang laki at edad.
  2. ANG BAHAGI: ang mga empleyado ng mga kompanyang iyon na hinati sa mga empleyado ng lahat ng aktibong negosyong may sampu o higit pang empleyado, sa industriya, konstruksiyon at mga serbisyong pampamilihan. Bahagi ito ng mga empleyado, hindi ng mga kompanya at hindi ng lahat ng may trabaho.
  3. ANG HINDI NITO SINUSUKAT: bilang ng mga trabahong nalikha. Binibilang ang bawat empleyado ng kompanyang may mataas na paglago, kasama ang mga naroon na bago ito lumaki, at hindi ibinabawas ang mga trabahong nawala sa ibang kompanya.

Kaya ang 26.37% sa Gresya ay hindi nagsasabing bago ang sangkapat ng mga trabaho sa Gresya, o na mas mabilis lumago ang ekonomiya ng Gresya: sinasabi nitong mahigit sangkapat ng mga empleyado sa mga negosyong may sampu o higit pang empleyado ang nagtrabaho, noong 2024, sa kompanyang ang bilang ng empleyado ay lumaki nang higit sa ikasampu bawat taon mula 2021.

Isang pagsubok para sa kompanya, isang paghahati para sa bahagi, at ang pagbasang nakakalimot sa alinman sa dalawa ay nagsasabi ng hindi sinasabi ng pinagmulan.

Nangunguna sa bawat sektor maliban sa edukasyon

Mas mataas ang bahagi ng Gresya kaysa sa Pransya sa 17 sa 18 sektor ng gawain na saklaw ng talahanayan. Lumalampas ito sa ikatlo ng mga empleyado sa anim sa mga iyon: mga serbisyong administratibo at pansuporta (40.5%), impormasyon at komunikasyon (36.13%), konstruksiyon (35.18%), transportasyon at imbakan (34.54%), mga propesyonal, siyentipiko at teknikal na gawain (34.24%) at pagkukumpuni ng kompyuter at gamit sa bahay (33.81%).

Ang edukasyon ang eksepsiyon: 12.26% ng mga empleyado ng mga negosyong pang-edukasyon sa Pransya ang nagtatrabaho sa kompanyang may mataas na paglago, laban sa 6.25% sa Gresya. Ang pinakamataas na bahagi ng Pransya ay nasa sining, libangan at rekreasyon (12.78%), edukasyon (12.26%) at akomodasyon at pagkain (12.16%); sa pagmamanupaktura, 2.78% ito, laban sa 26.25% sa Gresya.

Sa bilang ng tao, bumabaligtad ang pagkakasunod: may 877,985 empleyado ang mga kompanyang may mataas na paglago sa Pransya noong 2024, at 506,669 ang sa Gresya, sa 15,424 na kompanya laban sa 7,528. Mas mababa ang dalawang bahagi kaysa noong 2023, nang nasa 28.35% ang mga ito sa Gresya at 6.26% sa Pransya.

Pinagmulan: Sanggunian
Gresya at Pransya ayon sa sektor ng gawain, 2024: mga empleyado ng mga kompanyang may mataas na paglago bilang bahagi ng mga empleyado sa mga negosyo ng sektor na may sampu o higit pang empleyado, porsiyento, at ang bilang ng mga empleyadong iyon. Eurostat, bd_hg.
Sektor ng gawainGresya, bahagiPransya, bahagiGresya, empleyadoPransya, empleyado
Pagmimina at pagtitibag22.86%0.57%1,22675
Pagmamanupaktura26.25%2.78%75,74079,596
Suplay ng kuryente at gas9.75%1.81%1,9884,179
Suplay ng tubig at basura15.46%2.72%2,1066,829
Konstruksiyon35.18%5.11%30,19959,804
Pakyawan at tingiang kalakalan20.41%4.65%83,030126,005
Transportasyon at imbakan34.54%4.01%35,63950,217
Akomodasyon at pagkain29.21%12.16%135,37499,518
Impormasyon at komunikasyon36.13%8.62%28,86176,077
Pananalapi at seguro9.34%3.61%4,49728,716
Real estate17.06%3.3%2,2107,178
Mga propesyonal, siyentipiko at teknikal na gawain34.24%9.12%31,40984,930
Mga serbisyong administratibo at pansuporta40.5%7.61%58,035150,452
Edukasyon6.25%12.26%3,20722,411
Kalusugan at gawaing panlipunan6.97%6.13%4,19657,664
Sining, libangan at rekreasyon19.94%12.78%6,67518,727
Pagkukumpuni ng kompyuter at gamit sa bahay33.81%2.6%428546
Iba pang personal na serbisyo15.59%5.28%1,8495,061

Ang hindi sinasabi ng mga bilang na ito

Hindi nila sinasabi kung aling ekonomiya ang mas malakas. Ang mataas na bahagi ay nangangahulugang maraming kompanya ang mabilis na lumaki mula sa kinatatayuan nila noong 2021; hindi ito nangangahulugang mas maraming tao ang may trabaho, na mas mataas ang sahod o na magtatagal ang paglago.

Hindi nila sinasabi kung bakit. Walang sinusukat dito na papel ng turismo, ng mga reporma, ng buwis o ng mga taon bago 2021, at walang patakarang tinatasa.

Inilalarawan nila ang 2024, hindi ang taong ito. Saklaw nila ang mga negosyong may sampu o higit pang empleyado, hindi ang mas maliliit na kompanya o ang mga self-employed, at walang inilalathalang bilang ang Eurostat para sa Irlanda sa 2024. Wala sa mga ito ang hula.

Ano ang ibig sabihin nito para sa iyo

Kung naghahanap ka ng trabaho sa Pransya

Sa Pransya, 5.67% ng mga empleyado sa mga negosyong may sampu o higit pang empleyado ang nagtatrabaho sa kompanyang lumaki nang higit sa 10% bawat taon mula 2021 hanggang 2024, ang pangalawang pinakamababang bahagi sa Unyong Europeo. Pinakamataas ang bahagi sa sining, libangan at rekreasyon (12.78%), edukasyon (12.26%) at akomodasyon at pagkain (12.16%). Kung lumalaking employer ang hanap mo, itanong kung paano nagbago ang bilang ng kanilang empleyado sa nakaraang tatlong taon: iyon ang pagsubok na ginagamit ng estadistika, at wala pang isa sa bawat labindalawang negosyo sa Pransya na may sampu o higit pang empleyado ang pumapasa rito.

Kung nagre-recruit ka sa Gresya

Sa Gresya, 26.37% ng mga empleyado sa mga negosyong may sampu o higit pang empleyado ang nagtatrabaho na sa kompanyang lumaki nang higit sa 10% bawat taon mula 2021 hanggang 2024; sa mga serbisyong administratibo at pansuporta, 40.5% ito, sa impormasyon at komunikasyon 36.13%. Doon, hindi sapat ang paglago lamang para mamukod ang isang employer. Ilagay sa anunsiyo ang hindi kayang ipakita ng estadistika: ang sahod, ang oras, ang kontrata at kung ano ang inaasahang kahihinatnan ng posisyon.

Paano ito binilang

Pamamaraan

  1. Isang talahanayan. Eurostat, bd_hg (High growth enterprises and related employment by NACE Rev. 2 activity), in-update noong 1 Oktubre 2026 at binasa sa pamamagitan ng dissemination API ng Eurostat noong 4 Oktubre 2026 nang 22:48 (+01:00).
  2. ANG DEPINISYON. Mula sa reference metadata ng Eurostat: isang negosyong may hindi bababa sa 10 empleyado sa simula ng paglago nito at may karaniwang taunang paglago sa bilang ng empleyado na higit sa 10% bawat taon sa loob ng tatlong taon (Commission Implementing Regulation (EU) No 439/2014, ipinagpatuloy ng Regulation (EU) 2019/2152). Para sa bilang ng 2024, ang tatlong taon ay 2021 hanggang 2024.
  3. ANG BAHAGI. Ang indicator ng Eurostat: mga empleyado ng mga negosyong may mataas na paglago na hinati sa mga empleyado ng mga aktibong negosyong may hindi bababa sa 10 empleyado, nakalimbag sa dalawang desimal gaya ng paglathala. Saklaw ng kabuuang gawain ang mga market producer sa mga seksiyon B hanggang N at P hanggang R ng NACE Rev. 2 at sa mga dibisyong S95 at S96; nasa labas nito ang pampublikong administrasyon at ang mga organisasyong pangkasapian.
  4. MGA MARKA. Kumpidensiyal ang mga bilang ng Irlanda para sa 2024. May putol sa serye ang mga bilang ng Portugal at Alemanya para sa 2024, kaya ginagamit lamang ang mga ito sa ranggo at hindi inihahambing sa anumang naunang taon; tantiya ng Eurostat ang bahagi ng empleyado ng Unyong Europeo. Walang marka ang mga bilang ng 2023 para sa Gresya at Pransya. Walang taon bago 2023 na inihahambing.
  5. ANG ARITMETIKA NG DESK. Ang “wala pang sangkapat” ay ang bahagi ng Pransya na hinati sa bahagi ng Gresya (5.67 hinati sa 26.37). Inihahambing ng “17 sa 18” ang dalawang bahagi sa bawat isa sa 18 seksiyon at dibisyong nailathala. Ang bilang ng tao ay ang bilang ng empleyado ng Eurostat, gaya ng pagkakalathala.
Ano ang pinatutunayan ng datos, at ano ang hindi

Ang naitatatag ng datos

  • Noong 2024, ang mga kompanyang may mataas na paglago ang pinagtatrabahuhan ng 26.37% ng mga empleyado ng mga negosyo sa Gresya na may sampu o higit pang empleyado, ang pangalawang pinakamataas na bahagi sa 26 na bansang kasapi na may bilang, at ng 5.67% sa Pransya, ang pangalawang pinakamababa.
  • Ang Unyong Europeo sa kabuuan ay nasa tinatayang 12.84%; pinakamataas ang Malta (31.87%) at pinakamababa ang Tsipre (4.09%).
  • Mas mataas ang bahagi ng Gresya kaysa sa Pransya sa 17 sa 18 sektor ng gawain; mas mataas lamang ang sa Pransya sa edukasyon, 12.26% laban sa 6.25%.
  • Gayunman, mas marami ang empleyado ng mga kompanyang may mataas na paglago sa Pransya, 877,985 laban sa 506,669, sa 15,424 na kompanya laban sa 7,528.

Ang hindi nito naitatatag

  • Na mas malakas ang alinmang ekonomiya, o na mas maraming tao ang may trabaho: binibilang ng bahagi ang mga empleyado ng mabibilis lumaking kompanya, hindi ang empleo.
  • Kung ilang trabaho ang nalikha: binibilang ang mga empleyadong naroon na bago ang paglago, at hindi ibinabawas ang mga trabahong nawala sa ibang lugar.
  • Kung bakit lumaki ang mga kompanya: walang sanhi, patakarang pansektor o reporma na sinusukat.
  • Anumang bagay tungkol sa mga kompanyang may wala pang sampung empleyado o sa mga self-employed.
  • Kung kumukuha ng tauhan ngayon ang mga kompanyang ito, anumang bilang para sa Irlanda sa 2024, anumang paghahambing bago 2023, at anumang hula.
Mga pangunahing pinagmulan

Iniiskor ng BabZituna ang bawat trabaho laban sa iyong profile sa anim na tunay na dimensyon, at inilalathala kung ano ang kaya at hindi nitong sukatin. Tingnan ang buhay na pamilihan.

Ang mga merkado sa artikulong ito, live

Mga naunang edisyon