Skip to content
Mag-sign inMagsimula nang libre
Larawan: Kaja Sariwating / Unsplash

Bantay-merkado · 41

Isa sa limang part-timer sa France, nanganganib sa kahirapan

Tumaas ang antas para sa mga part-timer mula 15.8% noong 2022 tungo sa 20.2%, laban sa 6.0% para sa mga full-timer.

Hindi magkasalungat ang pagkakaroon ng trabaho at ang panganib ng kahirapan, at sa France, lumalaki ang pagsasanib ng dalawa, lalo na para sa mga part-timer. Narito kung ano ang binibilang ng survey, kung bakit tungkol ito sa sambahayan at hindi sa sahod, kung paano naghahambing ang part-time at pansamantalang trabaho, at ang ibig sabihin nito kung kumukuha ka ng tauhan o naghahanap ng trabaho sa France.

20.2%ng mga part-time na manggagawa ang nanganganib sa kahirapan, France, survey ng 2025
6.0%ng mga full-time na manggagawa, sa parehong taon
8.7%ng lahat ng may trabaho, laban sa 8.3% sa buong EU

Sa France, nasa pinakamataas sa serye ang panganib ng kahirapan ng mga part-timer

201513.2%
201613.5%
201712.8%
201811.9%
201915.5%
202017.2%
202113.9%
202215.8%
202316.6%
202417.8%
202520.2%
Antas ng panganib ng kahirapan ng mga may trabaho, mga taong nagtatrabaho nang part-time, France, mga taon ng survey 2015 hanggang 2025, porsiyento. Sinusukat ng bawat survey ang kita ng nakaraang taon. Minarkahan ng Eurostat ang mga putol sa serye noong 2020 at 2022. Eurostat, ilc_iw07, binasa noong 21 Oktubre 2026.

Part-time, full-time

Sa France, 20.2% ng mga taong nagtatrabaho nang part-time ang nanganganib sa kahirapan sa survey ng 2025, laban sa 6.0% ng mga nagtatrabaho nang full-time. Ang antas para sa mga part-timer ay 15.8% noong 2022.

Sa buong EU, 13.5% ang antas para sa mga part-timer. Para sa mga full-timer, mas mababa ang France sa average ng EU, 6.0% laban sa 6.8%.

Ganito rin ang agwat sa mga pansamantalang empleyado: 18.2%, laban sa 4.9% para sa mga permanenteng empleyado. Nasa 21.8% ang mga self-employed, at nasa 6.8% ang mga empleyado.

Pinagmulan: Sanggunian
Antas ng panganib ng kahirapan ng mga may trabaho, France, survey ng 2022 at 2025, porsiyento, ang pagbabago sa puntos porsiyento, at ang average ng EU noong 2025. Minarkahan ng Eurostat ang isang putol para sa France noong 2022. Eurostat, ilc_iw01, ilc_iw05 at ilc_iw07.
GrupoFrance 2022France 2025PagbabagoEU 2025
Lahat ng may trabaho7.5%8.7%+1.28.3%
Empleyado6.0%6.8%+0.86.5%
Self-employed17.5%21.8%+4.319.7%
Full-time5.4%6.0%+0.66.8%
Part-time15.8%20.2%+4.413.5%
Permanenteng kontrata4.4%4.9%+0.55.2%
Pansamantalang kontrata14.2%18.2%+4.012.9%

Sambahayan, hindi sahod

Ang nanganganib sa kahirapan ay nangangahulugang ang disposable na kita ng isang sambahayan, iniangkop sa laki nito, ay mas mababa sa 60% ng pambansang median. Para sa isang adulto sa France, €15,875 bawat taon ang hangganang iyon.

Tungkol ito sa sambahayan, hindi sa trabaho. Ang mababang sahod sa sambahayang may iba pang kita ay maaaring hindi mabilang; ang buong sahod na bumubuhay sa isang pamilya ay maaaring mabilang.

Sinusukat ng bawat survey ang kita ng nakaraang taon. Inilalarawan ng mga bilang ng 2025 ang 2024, at gumagalaw ang hangganan kasabay ng median.

Pinagmulan: SanggunianAno ang binibilang nito
  1. NANGANGANIB SA KAHIRAPAN: ang disposable na kita ng sambahayan, iniangkop sa laki nito, ay mas mababa sa 60% ng pambansang median. Para sa isang adulto sa France, €15,875 bawat taon iyon sa survey ng 2025. Tungkol ito sa sambahayan, hindi sa sahod.
  2. MAY TRABAHO: mga taong 18 taong gulang pataas na may trabaho nang higit sa kalahati ng taon ng kita. Inilalarawan ng part-time o pansamantala ang kanilang pangunahing kalagayan sa taong iyon.
  3. ANG TAON: sinusukat ng bawat survey ang kita ng nakaraang taon ng kalendaryo, kaya inilalarawan ng mga bilang ng 2025 ang 2024. Minarkahan ng Eurostat ang mga putol para sa France noong 2008, 2020 at 2022, kaya mula 2022 binibilang ang mga pagbabago rito.

Kaya hindi sinasabi ng 20.2% na isa sa bawat limang part-timer ang binabayaran nang mas mababa sa isang linya ng kahirapan: sinasabi nitong isa sa lima ang nakatira sa sambahayang ang kita, ayon sa laki nito, ay mas mababa sa €15,875 bawat taon para sa isang adulto.

Isang hangganan ng sambahayan, isang taon ng kita at isang putol sa serye, at ang pagbasang nakakalimot sa alinman sa mga ito ay nagsasabi ng hindi sinasabi ng pinagmulan.

Tatlong sunod-sunod na pagtaas

Sa lahat ng may trabaho sa France, 8.7% ang antas sa survey ng 2025, tumaas mula 7.5% noong 2022, 7.8% noong 2023 at 8.3% noong 2024. Ang average ng EU ay 8.3%.

Para sa mga part-timer, ang 20.2% ang pinakamataas na bilang sa serye ng France, na nagsisimula noong 2004. May mga putol ang serye noong 2008, 2020 at 2022, kaya ang pagbabago lamang mula 2022 ang nasusukat sa iisang batayan.

Idinisenyo ang survey para sukatin ang kabuuang antas ng panganib ng kahirapan nang may katumpakang mga isang punto, at mas maliit na sample ang pinagbabatayan ng isang grupo gaya ng mga part-timer. Maaaring ingay lamang ang pagbabagong ilang ikasampu sa loob ng isang taon; para sa mga part-timer, gumalaw ang antas mula 15.5% tungo sa 17.2% at pabalik sa 13.9% sa pagitan ng 2019 at 2021.

Pinagmulan: Sanggunian
Antas ng panganib ng kahirapan ng mga may trabaho, France, mga taon ng survey 2019 hanggang 2025, porsiyento; sinusukat ng bawat survey ang kita ng nakaraang taon. Average ng EU mula 2019. Eurostat, ilc_iw01 at ilc_iw07.
SurveyFrancePart-timeEU
20197.4%15.5%9.1%
2020 (putol)7.4%17.2%8.8%
20216.9%13.9%8.9%
2022 (putol)7.5%15.8%8.5%
20237.8%16.6%8.3%
20248.3%17.8%8.2%
20258.7%20.2%8.3%

Ang hindi sinasabi ng mga bilang na ito

Hindi nila sinasabi kung bakit. Walang anuman dito na sumusukat sa minimum na sahod, mga benepisyo, mga presyo o anumang reporma, at walang patakarang tinatasa.

Hindi sila nagbibilang ng tao, at inilalarawan nila ang France bilang kabuuan, hindi ang anumang rehiyon. Inihahambing lamang ang France sa average ng EU.

Inilalarawan nila ang kita ng 2024, at wala sa mga ito ang hula.

Ano ang ibig sabihin nito para sa iyo

Kung kumukuha ka ng tauhan sa France

Sa France, isa sa bawat limang part-time na manggagawa, 20.2%, ang nakatira sa sambahayang mas mababa sa hangganan ng kahirapan, laban sa 6.0% ng mga full-timer. Inilalarawan ng bilang ang mga sambahayan ng mga taong may hawak ng mga trabahong iyon, hindi ang iyong pay scale, at hindi nito sinasabi kung bakit.

Kung naghahanap ka ng trabaho sa France

Kung tumitimbang ka ng part-time na trabaho, bilangin ang buong taon: sa France, 20.2% ng mga part-timer at 18.2% ng mga pansamantalang empleyado ang nanganganib sa kahirapan, laban sa 6.0% ng mga full-timer at 4.9% ng mga permanenteng empleyado. Para sa isang adulto, ang hangganan ay €15,875 bawat taon na disposable na kita sa survey ng 2025, mga €1,323 bawat buwan.

Paano ito binilang

Pamamaraan

  1. Apat na talahanayan. Eurostat, ilc_iw01, ilc_iw05, ilc_iw07 (antas ng panganib ng kahirapan ng mga may trabaho) at ilc_li01 (mga hangganan ng kahirapan), mula sa estadistika ng EU sa kita at kalagayan ng pamumuhay (EU-SILC), lahat in-update noong 20 Oktubre 2026 at binasa sa pamamagitan ng API ng Eurostat noong 21 Oktubre 2026 nang 21:55 (+01:00).
  2. ANG SUKAT. Ang antas ng panganib ng kahirapan ng mga may trabaho ay ang bahagi ng mga taong 18 taong gulang pataas, na may trabaho nang higit sa kalahati ng taon ng kita, na ang equivalised disposable income ng sambahayan ay mas mababa sa 60% ng pambansang median. Ang hangganan para sa isang adulto sa France ay €15,875 bawat taon sa survey ng 2025.
  3. ANG TAON. Para sa bawat bansa, ang kita sa EU-SILC ay tumutukoy sa nakaraang taon ng kalendaryo: inilalarawan ng survey ng 2025 ang kita ng 2024.
  4. ANG MGA PUTOL. Minarkahan ng Eurostat ang mga putol sa serye ng France noong 2008, 2020 at 2022. Mula 2022 sinusukat ang mga pagbabago; inihahambing ng “pinakamataas sa serye” ang mga inilathalang bilang sa kabila ng mga putol na iyon.
  5. MGA LIMITASYON. Idinisenyo ang survey para sukatin ang kabuuang antas ng panganib ng kahirapan nang may katumpakang mga isang punto; mas maliliit na sample ang pinagbabatayan ng mga grupo gaya ng mga part-timer, at walang inilalathalang margin ang Eurostat para sa mga ito. Walang anuman dito na nagbibilang ng tao, sumasaklaw sa isang rehiyon o nagpapangalan ng sanhi.
Ano ang pinatutunayan ng datos, at ano ang hindi

Ang naitatatag ng datos

  • Sa France, 20.2% ng mga part-time na manggagawa ang nanganganib sa kahirapan sa survey ng 2025, laban sa 6.0% ng mga full-time na manggagawa.
  • Ang antas para sa mga part-timer ay 15.8% noong 2022; ang average ng EU para sa mga part-timer ay 13.5% noong 2025.
  • Sa lahat ng may trabaho, 8.7% ang antas ng France, laban sa 7.5% noong 2022 at 8.3% sa buong EU.
  • Nasa 18.2% ang mga pansamantalang empleyado at nasa 4.9% ang mga permanenteng empleyado.

Ang hindi nito naitatatag

  • Na isa sa bawat limang part-timer ang binabayaran nang mas mababa sa isang linya ng kahirapan: tungkol sa kita ng sambahayan ang sukat.
  • Kung bakit tumaas ang mga antas: walang sanhing sinusukat, kasama ang minimum na sahod, mga benepisyo o mga presyo.
  • Kung ilang tao ang apektado: mga antas ang mga bilang, hindi bilang ng tao.
  • Anumang tungkol sa anumang rehiyon, o kung paano nakaranggo ang France laban sa anumang ibang bansa.
  • Kung ano ang hitsura ng kita pagkatapos ng 2024, o kung ano ang susunod: walang hula rito.
Mga pangunahing pinagmulan

Iniiskor ng BabZituna ang bawat trabaho laban sa iyong profile sa anim na tunay na dimensyon, at inilalathala kung ano ang kaya at hindi nitong sukatin. Tingnan ang buhay na pamilihan.

Ang mga merkado sa artikulong ito, live

Mga naunang edisyon