Skip to content
Mag-sign inMagsimula nang libre
Larawan: Wolfgang Weiser / Unsplash

Bantay-merkado · 43

Mga pabrika sa Germany, pinakakaunti ang tao mula 2010

Bumaba ang pagmamanupaktura mula 7,773,000 tao noong 2019 tungo sa 7,262,000 noong 2025, habang nadagdagan ng 1,084,000 ang mga pampublikong serbisyo.

Mas marami pa ring may trabaho sa Germany kaysa bago ang pandemya, pero mas kaunti na sa kanila ang gumagawa ng mga produkto. Narito kung ano ang binibilang ng national accounts, kung saan nagtatrabaho ngayon ang mga tao, kung ano ang ibig sabihin at hindi ibig sabihin ng ganitong netong pagbaba, at ang ibig sabihin nito kung kumukuha ka ng tauhan o naghahanap ng trabaho sa Germany.

7,773,000tao sa pagmamanupaktura sa Germany noong 2019
7,262,000noong 2025, pinakakaunti mula 2010
+1,084,000mas maraming tao sa pampublikong administrasyon, edukasyon at kalusugan kaysa noong 2019

Nasa pinakamababa mula 2010 ang bilang ng may trabaho sa pagmamanupaktura ng Germany

20107,142
20117,285
20127,413
20137,438
20147,481
20157,512
20167,534
20177,603
20187,731
20197,773
20207,586
20217,470
20227,486
20237,490
20247,415
20257,262
Mga taong may trabaho sa pagmamanupaktura, Germany, taunang average, 2010 hanggang 2025, libo. National accounts, domestic concept. Minarkahan ng Eurostat na pansamantala ang 2023 hanggang 2025. Eurostat, nama_10_a10_e, binasa noong 23 Oktubre 2026.

Kung saan nagtatrabaho ang mga tao

Noong 2025, 7,262,000 tao ang nagtrabaho sa pagmamanupaktura sa Germany, laban sa 7,773,000 noong 2019 at 7,415,000 noong 2024. Iyon ay 511,000 na mas kaunti kaysa noong 2019, at 153,000 na mas kaunti sa nakaraang taon lamang.

Pabaligtad ang direksyon ng pampublikong administrasyon, edukasyon at kalusugan, mula 11,284,000 tungo sa 12,368,000, dagdag na 1,084,000. Nadagdagan ng 186,000 ang impormasyon at komunikasyon.

Ang kalakalan, transportasyon at akomodasyon ay may 220,000 na mas kaunting tao kaysa noong 2019. Sa lahat ng sektor, 45,878,000 ang may trabaho, 587,000 na mas marami kaysa noong 2019 at 82,000 na mas kaunti kaysa noong 2024.

Pinagmulan: Sanggunian
Mga taong may trabaho ayon sa sektor, Germany, 2019, 2024 at 2025, libo, taunang average, at ang pagbabago mula 2019 sa libo. National accounts, domestic concept. Pansamantala ang 2024 at 2025. Eurostat, nama_10_a10_e.
Sektor201920242025Mula 2019
Pagmamanupaktura7,7737,4157,262-511
Pampublikong administrasyon, edukasyon, kalusugan11,28412,17812,368+1,084
Kalakalan, transportasyon, akomodasyon10,24710,07910,027-220
Propesyonal at suportang serbisyo6,2006,2486,196-4
Konstruksiyon2,5592,6132,579+20
Impormasyon at komunikasyon1,3801,5721,566+186
Pananalapi at insurance1,0931,0861,0930
Real estate479523525+46
Sining at iba pang serbisyo3,0763,0323,043-33
Agrikultura, kagubatan, pangingisda599565554-45
Lahat ng sektor45,29145,96045,878+587

Tao, hindi mga trabahong tinanggal

Binibilang ng national accounts ang mga taong may trabaho: mga empleyado at self-employed, part-time o full-time, bawat isa nang isang beses. Ang pagbabang 511,000 ay ang pagkakaiba ng dalawang taunang average.

Hindi ito bilang ng mga tinanggal sa trabaho. Wala itong sinasabi kung ilang tao ang umalis, nagretiro o hindi napalitan, o kung saang mga negosyo sila nagtrabaho.

Mas makitid ang pagmamanupaktura kaysa sa buong industriya. Nasa labas nito ang enerhiya, pagmimina at suplay ng tubig, at ang konstruksiyon, na may 2,579,000 tao noong 2025, ay sariling sektor.

Pinagmulan: SanggunianAno ang binibilang nito
  1. MGA TAONG MAY TRABAHO: mga empleyado at self-employed, part-time o full-time, bawat isa ay binibilang nang isang beses, sa national accounts. Ang pagbaba ng kanilang bilang ay netong pagbabago, hindi bilang ng mga trabahong tinanggal.
  2. PAGMAMANUPAKTURA: ang mga negosyong gumagawa ng mga produkto. Nasa labas nito ang enerhiya, pagmimina at suplay ng tubig, at hiwalay na binibilang ang konstruksiyon.
  3. ANG TAON: ang bawat bilang ay ang average ng taon nito, para sa lahat ng may trabaho sa isang negosyo sa Germany, saanman sila nakatira. Minarkahan ng Eurostat na pansamantala ang 2023, 2024 at 2025.

Kaya hindi sinasabi ng 511,000 na ganoon karaming tao ang tinanggal sa trabaho: sinasabi nitong noong 2025, ang pagmamanupaktura sa Germany ay may, sa average, 511,000 na mas kaunting taong may trabaho kaysa noong 2019.

Isang bilang ng tao, isang sektor na makitid ang hangganan at isang taon na pansamantala pa, at ang pagbasang nakakalimot sa alinman sa mga ito ay nagsasabi ng hindi sinasabi ng pinagmulan.

Pinakakaunti mula 2010

Sa 7,262,000, mas kaunti ang taong may trabaho sa pagmamanupaktura kaysa sa alinmang taon mula 2010, nang 7,142,000 ito. Noong 1991, ang unang taon ng serye, 10,066,000 ito.

Bumaba ang bahagi nito sa lahat ng may trabaho mula 17.2% noong 2019 tungo sa 15.8% noong 2025. Bumaba ang bilang ng may trabaho sa pagmamanupaktura noong 2020 at 2021, bahagyang tumaas noong 2022 at 2023, at bumaba sa bawat isa sa huling dalawang taon.

Minarkahan ng Eurostat na pansamantala ang mga bilang para sa 2023, 2024 at 2025. Babaguhin ang mga ito: ang 2025 ay 23,000 tao na mas mababa sa 2011 at 120,000 na mas mataas sa 2010.

Pinagmulan: Sanggunian
Mga taong may trabaho, Germany, 2015 hanggang 2025, libo, taunang average, at ang bahagi ng pagmamanupaktura sa lahat ng may trabaho, porsiyento. National accounts, domestic concept. Eurostat, nama_10_a10_e.
TaonPagmamanupakturaLahat ng sektorBahagi
20157,51243,13717.4%
20167,53443,68617.2%
20177,60344,29017.2%
20187,73144,87817.2%
20197,77345,29117.2%
20207,58644,96616.9%
20217,47045,04116.6%
20227,48645,62216.4%
2023 (pansamantala)7,49045,90916.3%
2024 (pansamantala)7,41545,96016.1%
2025 (pansamantala)7,26245,87815.8%

Ang hindi sinasabi ng mga bilang na ito

Hindi nila sinasabi kung bakit. Walang anuman dito na sumusukat sa presyo ng enerhiya, kalakalan, demand, teknolohiya o edad ng mga manggagawa, at walang patakarang tinatasa.

Hindi nila hinahati ang pagmamanupaktura ayon sa industriya, kompanya o rehiyon, at inihahambing lamang nila ang Germany sa sarili nito.

Inilalarawan nila ang mga taunang average hanggang 2025, at wala sa mga ito ang hula.

Ano ang ibig sabihin nito para sa iyo

Kung kumukuha ka ng tauhan sa Germany

Noong 2025, 511,000 na mas kaunting tao ang nasa pagmamanupaktura sa Germany kaysa noong 2019, at 153,000 na mas kaunti kaysa noong 2024, habang nadagdagan ng 1,084,000 ang pampublikong administrasyon, edukasyon at kalusugan. Neto ang mga bilang at wala silang sinasabi kung sino ang umalis o bakit, pero ipinapakita nila kung nasaan na ngayon ang mga may trabaho: 27.0% sa pampublikong administrasyon, edukasyon at kalusugan, laban sa 15.8% sa pagmamanupaktura.

Kung naghahanap ka ng trabaho sa Germany

Kung sa pagmamanupaktura ka naghahanap, naghahanap ka sa isang sektor na may 7,262,000 taong may trabaho noong 2025, ang pinakakaunti nito mula 2010. May 12,368,000 ang pampublikong administrasyon, edukasyon at kalusugan, at 1,566,000 ang impormasyon at komunikasyon, 186,000 na mas marami kaysa noong 2019.

Paano ito binilang

Pamamaraan

  1. Isang talahanayan. Eurostat, nama_10_a10_e (trabaho ayon sa A*10 na hati ng mga industriya, national accounts), Germany, mga taong may trabaho, domestic concept, libo, in-update noong 21 Oktubre 2026 at binasa sa pamamagitan ng API ng Eurostat noong 23 Oktubre 2026 nang 20:56 (+01:00). Galing sa Destatis ang mga bilang ng Germany.
  2. ANG SUKAT. Ang mga taong may trabaho ay mga empleyado at self-employed, bawat isa ay binibilang nang isang beses anuman ang kanilang oras, na nagtatrabaho para sa isang negosyong nakabase sa Germany. Ang bawat taon ay taunang average.
  3. ANG MGA SEKTOR. Ang A*10 na hati ng Eurostat: ang pagmamanupaktura ay NACE section C; ang pampublikong administrasyon, edukasyon at kalusugan ay mga section O hanggang Q. Inilalahad ng talahanayan ang sampung sektor at ang kabuuan nila ayon sa paglalathala ng Eurostat.
  4. ANG MGA KALKULASYON. Kinuwenta ng desk ang bawat pagbabago at bahagi mula sa mga inilathalang bilang sa libo: ang bahagi ng pagmamanupaktura ay ang pagmamanupaktura na hinati sa lahat ng sektor.
  5. MGA LIMITASYON. Minarkahan ng Eurostat na pansamantala ang 2023, 2024 at 2025. Walang hati sa loob ng pagmamanupaktura ang talahanayan, walang rehiyon at walang bilang ng mga trabahong nalikha o tinanggal, at walang anuman dito na nagpapangalan ng sanhi.
Ano ang pinatutunayan ng datos, at ano ang hindi

Ang naitatatag ng datos

  • Noong 2025, 7,262,000 tao ang may trabaho sa pagmamanupaktura sa Germany, laban sa 7,773,000 noong 2019 at 7,415,000 noong 2024.
  • Iyon ang pinakakaunti sa alinmang taon mula 2010, nang 7,142,000 ito.
  • Nadagdagan ng 1,084,000 tao ang pampublikong administrasyon, edukasyon at kalusugan sa pagitan ng 2019 at 2025.
  • Ang kabuuang may trabaho ay 45,878,000 noong 2025, 587,000 na mas marami kaysa noong 2019 at 82,000 na mas kaunti kaysa noong 2024.

Ang hindi nito naitatatag

  • Na 511,000 tao ang tinanggal sa trabaho: netong pagbabago sa isang taunang average ang bilang.
  • Kung bakit bumaba ang bilang ng may trabaho sa pagmamanupaktura: walang sanhing sinusukat, kasama ang presyo ng enerhiya, kalakalan o teknolohiya.
  • Kung aling mga industriya, kompanya o rehiyon sa loob ng pagmamanupaktura ang nawalan o nadagdagan ng tao.
  • Kung paano naghahambing ang Germany sa anumang ibang bansa.
  • Kung ano ang mangyayari pagkatapos ng 2025: pansamantala ang mga bilang, at walang hula rito.
Mga pangunahing pinagmulan

Iniiskor ng BabZituna ang bawat trabaho laban sa iyong profile sa anim na tunay na dimensyon, at inilalathala kung ano ang kaya at hindi nitong sukatin. Tingnan ang buhay na pamilihan.

Ang mga merkado sa artikulong ito, live

Mga naunang edisyon