Skip to content
Mag-sign inMagsimula nang libre
Larawan: Red Shuheart / Unsplash · France

Bantay-merkado · 39

Average na sahod sa France: €44,400 gross, €32,346 kapag nabuwisan

Mula sa €44,400 na gross na sahod, €12,054 ang kinuha ng buwis sa kita at ng mga kontribusyon, at 72.9% ang natira.

Sa France, gross ang sahod na nakasaad sa mga alok na trabaho, pero ang mahalaga ay ang natitira. Narito kung ano ang natitira sa average na sahod matapos ang buwis at mga kontribusyon, kung bakit hindi ito ang “net” sa isang payslip, kung gaano karami sa isang dagdag-sahod na lampas sa average ang talagang umaabot sa kumikita, at ang ibig sabihin nito kung kumukuha ka ng tauhan o naghahanap ng trabaho sa France.

44,400average na gross na sahod sa France noong 2025, taong walang asawa at walang anak (€)
32,346natira matapos ang buwis sa kita at mga kontribusyon ng empleyado (€)
72.9%bahagi ng gross na sahod na natira, laban sa 72.8% noong 2024

Habang tumataas ang gross na sahod, lumiliit ang bahaging natitira sa kumikita sa France

€35,52075.5%
€44,40072.9%
€55,50069.9%
€74,14867.0%
Net na sahod bilang bahagi ng gross na sahod, taong walang asawa at walang anak, France, 2025, sa apat na antas ng gross na sahod (80%, 100%, 125% at 167% ng average na sahod). Eurostat, earn_nt_net, binasa noong 19 Oktubre 2026.

Ang natitira sa €44,400 na gross na sahod

Sa France noong 2025, ang isang taong walang asawa at walang anak na kumikita ng average na gross na sahod na €44,400 ay may natirang €32,346. Kinuha ng buwis sa kita ang €6,970 at ng mga kontribusyon ng empleyado ang €5,084, kabuuang €12,054.

Iyan ay 72.9% ng gross na sahod, laban sa 72.8% noong 2024. Halos hindi gumalaw ang bahaging natitira.

Tumaas nang 1.8% ang net na sahod sa loob ng taon, mula €31,784, kapareho ng gross na sahod, habang tumaas nang 0.9% ang presyo ng mga bilihin. Kapag itinapat sa presyo, mga 0.9% ang pagtaas ayon sa kuwenta ng desk.

Pinagmulan: Sanggunian
France, taong walang asawa at walang anak na kumikita ng average na sahod, 2024 at 2025, euro bawat taon, at ang pagbabago sa pagitan nila. Minarkahan ng Eurostat ang isang putol sa serye noong 2024. Eurostat, earn_nt_net.
Linya20242025Pagbabago
Gross na sahod43,63244,400+1.8%
Buwis sa kita6,8526,970+1.7%
Kontribusyon4,9965,084+1.8%
Net na sahod31,78432,346+1.8%
Bahaging natira72.8%72.9%0.0

Ang ibig sabihin ng net dito

Ang net na ito ay matapos ang buwis sa kita. Ang “net” sa isang payslip sa France, at ang binabanggit ng maraming alok, ay bago ang buwis sa kita, kaya mas mataas ito kaysa sa bilang na ito.

Modelo ang taong ito, hindi isang tunay na manggagawa. Ang talahanayan ng Eurostat, na kinukuwenta mula 2024 ng Joint Research Centre ng European Commission, ay naglalapat ng mga patakaran sa buwis na umiiral sa simula ng taon sa isang taong walang asawa, walang anak at walang ibang kita.

Ang average na sahod ay ang sa isang full-time na manggagawa sa industriya at serbisyo. Iba ang bahaging matitira sa isang sambahayang may anak, may ikalawang kumikita o may ibang kita.

Pinagmulan: SanggunianAno ang binibilang nito
  1. ISANG MODELONG KUMIKITA: isang taong walang asawa, walang anak at walang ibang kita, na kumikita ng average na gross na sahod ng isang full-time na manggagawa sa industriya at serbisyo, sa ilalim ng mga patakaran sa buwis na umiiral sa simula ng 2025. Kinukuwenta ito, hindi sinu-survey, at hindi ito ang aktuwal na payslip ng sinuman.
  2. NET MATAPOS ANG BUWIS SA KITA: ang net na sahod dito ay ang gross na sahod bawas ang buwis sa kita at ang mga kontribusyong panlipunan ng empleyado. Ang “net” na nakalimbag sa isang payslip sa France, at sa maraming alok, ay bago ang buwis sa kita.
  3. BUWIS AT KONTRIBUSYON: sinusunod ng dalawang linya ang sariling klasipikasyon ng modelo, hindi ang mga heading ng isang payslip. Ang kabuuan nila, €12,054 mula sa €44,400, ang bilang na maihahambing.

Kaya hindi sinasabi ng 72.9% kung magkano ang naiuwi ng sinumang manggagawa sa France: sinasabi nitong ang isang modelong taong walang asawa sa average na gross na sahod na €44,400 ay may matitirang €32,346 sa ilalim ng mga patakaran ng 2025, matapos ang buwis sa kita at pati ang mga kontribusyon.

Isang modelong kumikita, isang kahulugan ng net at isang putol sa serye, at ang pagbasang nakakalimot sa alinman sa mga ito ay nagsasabi ng hindi sinasabi ng pinagmulan.

Sa itaas ng average, mas kaunti ang natitira sa bawat euro

Sa 80% ng average na sahod, €35,520 na gross, 75.5% ang natitira sa parehong tao. Sa 125%, €55,500, 69.9% ang bahagi, at sa 167%, €74,148, ito ay 67.0%.

Sa €11,100 sa pagitan ng average na sahod at 125% nito, €6,448 ang umaabot sa kumikita, 58 sentimo bawat euro. Ang iba pa ay napupunta sa buwis sa kita at mga kontribusyon.

Hindi isinama rito ang mga antas na mas mababa sa 80%. Para sa mga ito, mas mataas ang inilathalang net kaysa sa gross na sahod bawas ang buwis at mga kontribusyon, isang pagkakaibang hindi idinedetalye ng talahanayan.

Pinagmulan: Sanggunian
France, 2025, taong walang asawa at walang anak, sa apat na antas ng average na sahod, euro bawat taon. Ang kinaltas ay buwis sa kita at mga kontribusyon ng empleyado. Eurostat, earn_nt_net.
AntasGrossKinaltasNetNatira
80% ng average35,5208,71926,80175.5%
100% ng average44,40012,05432,34672.9%
125% ng average55,50016,70638,79469.9%
167% ng average74,14824,48449,66467.0%

Ang hindi sinasabi ng mga bilang na ito

Hindi nila sinasabi kung magkano ang naiuwi ng sinumang tunay na tao. Modelo ang mga bilang, at binabago ng sarili mong sambahayan, kita at kalagayan ang resulta.

Wala silang sinasabi tungkol sa gastos ng trabaho para sa employer, at hindi nila tinatasa ang anumang buwis o patakaran. Walang anuman dito na naghahambing sa France sa ibang bansa.

Inihahambing lamang nila ang 2025 sa 2024, dahil naputol ang serye noong 2024, at wala sa mga ito ang hula.

Ano ang ibig sabihin nito para sa iyo

Kung kumukuha ka ng tauhan sa France

Ang alok na katumbas ng average na gross na sahod sa France, €44,400 bawat taon, ay nag-iiwan ng €32,346 sa isang kandidatong walang asawa at walang anak matapos ang buwis sa kita at mga kontribusyon, 72.9% ng halagang nakasulat sa alok. Sa itaas ng average, mas maliit ang natitira sa bawat dagdag na euro ng gross na sahod: sa pagitan ng €44,400 at €55,500, 58 sentimo bawat euro. Ang dagdag-sahod na binabadyet mo sa gross ay mas mababa ang halaga para sa kandidato kaysa sa nakasaad na halaga nito.

Kung naghahanap ka ng trabaho sa France

Kapag naghahambing ka ng alok na nakasaad sa gross, basahin ito bilang kung ano ang matitira: sa €44,400, ang taong walang asawa at walang anak ay may natitirang €32,346 matapos ang buwis sa kita, mga €2,696 bawat buwan. Ang “net” sa isang payslip sa France ay bago ang buwis sa kita, kaya mas mataas ito kaysa sa bilang na ito. Nakasalalay ang sarili mong resulta sa iyong sambahayan at iba pang kita: modelo ito, hindi ang iyong payslip.

Paano ito binilang

Pamamaraan

  1. Dalawang talahanayan. Eurostat, earn_nt_net (taunang net na kita), in-update noong 19 Oktubre 2026, at prc_hicp_aind (presyo ng mga bilihin, taunang average na antas ng pagbabago), parehong binasa sa pamamagitan ng API ng Eurostat noong 19 Oktubre 2026 nang 21:53 (+01:00).
  2. ANG MODELO. Taong walang asawa at walang anak, walang ibang kita, na kumikita ng 80%, 100%, 125% o 167% ng average na gross na sahod ng isang full-time na manggagawa sa industriya at serbisyo, sa ilalim ng mga patakaran sa buwis sa simula ng 2025. Kinukuwenta ng Joint Research Centre ng Commission (EUROMOD) mula 2024, at ng OECD bago noon.
  3. ANG MGA BILANG. Euro bawat taon gaya ng paglalathala ng Eurostat, nakalimbag hanggang euro: ang €32,346.04 ay €32,346. Sa bawat antas na ipinapakita, ang net na sahod ay katumbas ng gross na sahod bawas ang buwis sa kita bawas ang mga kontribusyon, hanggang sentimo. Kinukuwenta ang bawat bahagi at pagbabago mula sa mga halagang iyon.
  4. ANG PUTOL. Minarkahan ng Eurostat ang isang putol sa serye noong 2024, nang akuin ng Joint Research Centre ang pagkuwenta, kaya inihahambing lamang ang 2025 sa 2024. Ang “mga 0.9% sa tunay na halaga” ay kuwenta ng desk: ang paglago ng net na sahod na 1.8% laban sa pagtaas na 0.9% ng Harmonised Index of Consumer Prices (HICP).
  5. MGA LIMITASYON. Sa ibaba ng 80% ng average na sahod, mas mataas ang inilathalang net kaysa sa gross na sahod bawas ang buwis at mga kontribusyon, isang pagkakaibang hindi idinedetalye ng talahanayan, kaya hindi isinama ang mga antas na iyon. Walang saklaw dito ang gastos ng mga employer, mga sambahayang may anak o ibang bansa.
Ano ang pinatutunayan ng datos, at ano ang hindi

Ang naitatatag ng datos

  • Sa France noong 2025, ang isang modelong taong walang asawa at walang anak sa average na gross na sahod na €44,400 ay may natirang €32,346 matapos ang buwis sa kita at mga kontribusyon, 72.9% ng gross na sahod.
  • Noong 2024, 72.8% ang bahagi; tumaas nang 1.8% ang net na sahod, gaya ng gross na sahod, at nang 0.9% ang presyo ng mga bilihin.
  • Ang bahaging natitira ay 75.5% sa 80% ng average na sahod, 69.9% sa 125% at 67.0% sa 167%.
  • Sa €11,100 sa pagitan ng average na sahod at 125% nito, €6,448 ang umaabot sa kumikita.

Ang hindi nito naitatatag

  • Kung magkano ang naiuwi ng sinumang tunay na manggagawa: modelo ang mga bilang.
  • Ang “net” sa isang payslip sa France, na bago ang buwis sa kita.
  • Kung magkano ang gastos ng trabaho para sa employer.
  • Anumang tungkol sa mga sambahayang may anak, may dalawang kumikita o may sahod na mas mababa sa 80% ng average na sahod.
  • Kung bakit gumalaw ang mga bilang, kung paano inihahambing ang France sa ibang bansa, o kung ano ang susunod: walang hula rito.
Mga pangunahing pinagmulan

Iniiskor ng BabZituna ang bawat trabaho laban sa iyong profile sa anim na tunay na dimensyon, at inilalathala kung ano ang kaya at hindi nitong sukatin. Tingnan ang buhay na pamilihan.

Ang mga merkado sa artikulong ito, live

Mga naunang edisyon